PHẠM QUANG HUY
PHẠM QUANG HUY Con đường dẫn đến thành công!
PHẠM QUANG HUY
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

Căn cứ gia hạn thời gian thi công xây dựng

Thứ năm - 27/08/2020 15:06
Căn cứ gia hạn thời gian thi công xây dựng công trình? Căn cứ nào để gia hạn? Mời các bạn theo dõi bài viết chỉ rõ nguồn gốc làm căn cứ nhé?
8 27 2020 3 07 28 PM
8 27 2020 3 07 28 PM
Cơ quan tôi thực hiện 1 công trình sử dụng vốn ngân sách Nhà nước. Cơ quan tôi đã tổ chức lựa chọn nhà thầu, tuy nhiên do vướng mặt bằng nên phải kéo dài thời gian thi công. Vậy, cơ quan tôi có phải trình xin người quyết định đầu tư gia hạn thời gian thi công và điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?
 

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Việc tổ chức và quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình phải tuân thủ trình tự thủ tục đầu tư được quy định tại Luật Xây dựng và các văn bản hướng dẫn dưới luật.

Nội dung quản lý tiến độ thi công xây dựng công trình được quy định tại Điều 32 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng. Chủ đầu tư căn cứ quy định hiện hành để điều chỉnh thời gian thi công xây dựng công trình.

Việc lập kế hoạch và tổ chức lựa chọn nhà thầu thi công xây dựng được thực hiện theo quy định của Luật Đấu thầu.

 

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Gửi phản hồi
Thành viên
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
Bộ phận: Hỗ trợ nội dung
Điện thoại 0923633686
Email thietkeduong.com@gmail.com
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

global counter

  • Đang truy cập5
  • Máy chủ tìm kiếm1
  • Khách viếng thăm4
  • Hôm nay24
  • Tháng hiện tại6,867
  • Tổng lượt truy cập138,861
Fanpage