TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ
TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ UY TÍN - TRÁCH NHIỆM - NHIỆT TÌNH
TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

Sửa đổi hồ sơ mời thầu qua mạng thế nào?

Thứ hai - 18/09/2017 09:38
Sửa đổi hồ sơ mời thầu qua mạng thế nào?
Sửa đổi hồ sơ mời thầu qua mạng thế nào?

(Chinhphu.vn) – Ông Sơn Vĩnh Phần (Cà Mau) hỏi: Thế nào được gọi là sửa đổi hồ sơ mời thầu (HSMT)? Nếu sai chính tả, sai tên đơn vị tư vấn (trong phần thông tin), sai quy mô, sai mẫu hợp đồng, sai khối lượng mời thầu và một số sai không đáng kể của HSMT, thì có được gọi là sửa đổi HSMT và ban hành quyết định sửa đổi kèm theo không?

 

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo Khoản 1, Điều 12 Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT quy định trường hợp sửa đổi E-HSMT thì bên mời thầu phải đăng tải quyết định sửa đổi E-HSMT (kèm theo các nội dung sửa đổi) và E-HSMT đã được sửa đổi cho phù hợp (webform và file đính kèm).

Việc sửa đổi phải được thực hiện trước thời điểm đóng thầu tối thiểu 3 ngày làm việc và bảo đảm đủ thời gian để nhà thầu hoàn chỉnh E-HSDT; trường hợp không bảo đảm đủ thời gian như nêu trên thì phải gia hạn thời điểm đóng thầu.

Theo đó, nếu những nội dung nào có sự thay đổi, khác biệt so với E-HSMT trước đó thì tiến hành sửa đổi theo quy định nêu trên.

Đối với trường hợp của ông Phần, việc sửa đổi E-HSMT phải tuân thủ theo quy định nêu trên và thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư, bên mời thầu.

Nguồn tin: luyenthithptquocgia.com

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Gửi phản hồi
Thành viên
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
Bộ phận: Hỗ trợ nội dung
Điện thoại 0923633686
Email thietkeduong.com@gmail.com
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

global counter

  • Đang truy cập6
  • Máy chủ tìm kiếm2
  • Khách viếng thăm4
  • Hôm nay89
  • Tháng hiện tại10,695
  • Tổng lượt truy cập191,482
Fanpage