TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ
TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ UY TÍN - TRÁCH NHIỆM - NHIỆT TÌNH
TRẮC NGHIỆM CHỨNG CHỈ
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

Quy định về nhân sự Tổ chuyên gia đấu thầu

Thứ ba - 28/11/2017 10:28
DAU THAU
DAU THAU

(Chinhphu.vn) - Ông Ngô Minh Phúc (tỉnh Quảng Nam) hỏi, trường hợp Công ty A triển khai đấu thầu lựa chọn nhà thầu xây lắp. Chủ đầu tư giao cho bên mời thầu tổ chức đấu thầu và thành lập tổ chuyên gia đấu thầu để xét hồ sơ dự thầu. Lãnh đạo bên mời thầu là thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thì đúng quy định không?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Điểm b, Khoản 1, Điều 75 Luật Đấu thầu quy định một trong những trách nhiệm của bên mời thầu là quyết định thành lập tổ chuyên gia.

Theo Khoản 3, Điều 116 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định cá nhân không thuộc quy định tại Khoản 2, Điều 16 của Luật Đấu thầu, khi tham gia tổ chuyên gia phải đáp ứng các điều kiện sau đây:

- Có chứng chỉ đào tạo về đấu thầu;

- Có trình độ chuyên môn liên quan đến gói thầu;

- Am hiểu các nội dung cụ thể tương ứng của gói thầu;

- Có tối thiểu 3 năm công tác trong lĩnh vực liên quan đến nội dung kinh tế, kỹ thuật của gói thầu.

Đối với câu hỏi của ông Phúc, việc thành lập tổ chuyên gia được thực hiện theo quy định nêu trên.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Gửi phản hồi
Thành viên
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
Bộ phận: Hỗ trợ nội dung
Điện thoại 0923633686
Email thietkeduong.com@gmail.com
Hệ thống tạo lập website trắc nghiệm trực tuyến miễn phí

global counter

  • Đang truy cập9
  • Máy chủ tìm kiếm2
  • Khách viếng thăm7
  • Hôm nay528
  • Tháng hiện tại1,615
  • Tổng lượt truy cập272,750
Fanpage